Omada Switch Easy Managed 5 Cổng Gigabit | 4 cổng PoE+
- 5× cổng RJ45 10/100/1000Mbps (4× PoE+ chuẩn 802.3af/at)
- Công suất cấp nguồn 65W, lên đến 30W cho mỗi cổng PoE*
- Dễ sử dụng: hỗ trợ plug-and-play để kết nối tức thì và cấu hình đơn giản cho các tính năng bổ sung
- Quản lý cloud tập trung qua trình duyệt web hoặc ứng dụng Omada†
- PoE tầm xa lên đến 820 ft (250 m)**, QoS△, PoE Auto Recovery‡ và Port Isolation cho hệ thống giám sát ổn định
- Tự động ngăn chặn vòng lặp, VLAN và IGMP Snooping
- Thiết kế không quạt, hoạt động im lặng
- Vỏ kim loại bền chắc, thiết kế để bàn/gắn tường
Omada Switch PoE+ Gigabit
5 cổng Dễ quản lý
5× cổng RJ45 Gigabit (4× PoE+)
Tổng công suất PoE 65W*
Thiết kế không quạt, hoạt động im lặng
Quản lý tập trung dễ dàng†
PoE tầm xa lên đến 820 ft**
Khởi động lại camera từ xa
Phân tách
lưu lượng
Ưu tiên
lưu lượng
Cấp nguồn qua Ethernet, Triển khai mạng Linh hoạt
Truyền cả dữ liệu và nguồn điện qua một cáp duy nhất đến các thiết bị PoE 802.3af hoặc PoE+ 802.3at, không cần lắp đặt cáp nguồn riêng. Tự động phát hiện và cung cấp nguồn điện phù hợp cho các thiết bị hỗ trợ PoE.
Tương thích với Omada Central Essentials để quản lý Cloud Miễn phí và Dễ dàng
Omada Central Essentials cung cấp giải pháp quản lý và giám sát cloud tập trung miễn phí, dễ sử dụng cho hệ thống mạng Omada, bao gồm Access Point, Switch và Gateway, lý tưởng cho mạng giám sát và doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Triển khai và cài đặt
Mạng giám sát

Xử lý sự cố từ xa
Giải pháp Tối ưu chi phí - hiệu suất
Bạn đang tìm kiếm giải pháp quản lý Cloud miễn phí?
Omada Central Essentials
Cloud miễn phí trọn đời, không phí bổ sung
Công việc tại chỗ đang tốn quá nhiều thời gian và nguồn lực?
Giảm chi phí bảo trì
Quản lý và bảo trì từ mọi nơi
Giám sát
Tương thích với camera IP
Phủ sóng Wi-Fi
Tương thích với Access Point
Hội nghị truyền hình
Tương thích với điện thoại IP
Kết nối có dây
Tương thích với thiết bị không PoE như PC và máy in
Vỏ kim loại nhỏ gọn và bền bỉ, thiết kế để bàn/gắn tường và không quạt


| TÍNH NĂNG PHẦN CỨNG | |
|---|---|
| Giao diện | • 5× 10/100/1000 Mbps RJ45 Ports (Ports 1–4 Support 802.3af PoE and 802.3at PoE+)• Auto-Negotiation/Auto MDI/MDIX |
| Số lượng quạt | Fanless |
| Cài đặt | • Desktop• Wall Mount |
| Khóa bảo mật vật lý | √ |
| Bộ cấp nguồn | AC/DC Adapter (Input: 100-240V AC; Output: 53.5V DC/1.31A) |
| Cổng PoE (RJ45) | • Standard: 802.3af PoE and 802.3at PoE+ compliant• PoE Ports: 4 ports• PoE Budget: 65 W available for all PoE+ ports, 30W max per port• PoE Auto Recovery‡• Up to 820 ft (250 m) PoE transmission distance** |
| Kích thước ( R x D x C ) | 3.9 × 3.9 × 1.0 in (100 × 98 × 25 mm) |
| Surge Protection | ±6kV |
| HIỆU SUẤT | |
|---|---|
| Bộ nhớ đệm gói | 4 Mbit |
| Khung Jumbo | 15 KB |
| Switching Capacity | 10 Gbps |
| Tốc độ chuyển gói | 7.4 Mpps |
| Bảng địa chỉ MAC | 8K |
| TÍNH NĂNG PHẦN MỀM | |
|---|---|
| Chất lượng dịch vụ | • Port-based/802.1p/DSCP QoS• 8 Priority Queues• Priority Schedule Mode- WRR (Weighted Round Robin)• Queue Weight Config• Bandwidth Control- Port-Based Rating Limit• Storm Control- Multiple Control Modes (kbps/pps)- Broadcast/Multicast/Unknown-Unicast Control△ |
| L2 Features | • Static Link Aggregation• Loop Prevention / Loopback Detection• Flow Control- 802.3x Flow Control• Mirroring- Port Mirroring- One-to-One- Many-to-One- Ingress/Egress/Both• Port Statistics- Port Mirror Status- Traffic Statistics• 802.1ab LLDP |
| L2 Multicast | • IGMP Snooping- IGMP v1/v2/v3 Snooping- Fast Leave |
| VLAN | • MTU VLAN• Port-Based VLAN• 802.1Q Tag VLAN- Max 32 VLAN Groups- 4K VID |
| Transmission Method | Store-And-Forward |
| QUẢN LÝ | |
|---|---|
| Omada App | Yes. Requires the use of Omada Hardware Controller, Omada Cloud-Based Controller, or Omada Software Controller. |
| Centralized Management | • Omada Cloud-Based Controller• Omada Hardware Controller• Omada Software Controller |
| Cloud Access | Yes. Requires the use of Omada Hardware Controller, Omada Cloud-Based Controller, or Omada Software Controller. |
| Zero-Touch Provisioning | Yes. Requires the use of Omada Cloud-Based Controller |
| Management Features | • Web-based GUI• DHCP Client• Cable Diagnostics• Automatic Device Discovery†• Batch Configuration†• Batch Firmware Upgrading†• Unified Configuration† |
| KHÁC | |
|---|---|
| Chứng chỉ | FCC, CE, RoHS |
| Sản phẩm bao gồm | • ES205GP• Power Adapter• Power Cord• Rubber Feet• Installation Guide |
| Môi trường | • Operating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉)• Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)• Operating Humidity: 10%~90% non-condensing• Storage Humidity: 5%~90% non-condensing |
†Các tính năng này yêu cầu sử dụng Omada Controller. Zero-Touch Provisioning yêu cầu sử dụng Omada Cloud-Based Controller (Omada Cloud Standard hoặc Omada Cloud Essentials). Truy cập danh sách sản phẩm Omada Cloud-Based Controller (Omada Cloud Standard) hoặc danh sách sản phẩm Omada Cloud Essentials để xem tất cả các model được hỗ trợ.
‡Switch này hỗ trợ PoE Auto Recovery ở chế độ Standalone (quản lý độc lập không cần controller) và hỗ trợ PoE Recovery thủ công ở chế độ Controller (quản lý tập trung với controller).
△QoS theo cổng/802.1p/DSCP được hỗ trợ ở chế độ Standalone.
*Tính toán công suất PoE dựa trên kiểm tra trong phòng thí nghiệm. Công suất PoE thực tế không được đảm bảo và sẽ thay đổi tùy theo giới hạn của thiết bị đầu cuối và các yếu tố môi trường.
**Tốc độ của các cổng hỗ trợ truyền PoE 820 ft (250 m) sẽ bị giảm xuống còn 10 Mbps. Khoảng cách truyền thực tế có thể thay đổi tùy theo chất lượng cáp.