Omada Switch 5 Cổng Gigabit
- 5× cổng RJ45 10/100/1000Mbps
- Dễ sử dụng: Hỗ trợ cắm và chạy để kết nối tức thì và cấu hình đơn giản cho các tính năng bổ sung
- Quản lý đám mây tập trung qua web hoặc ứng dụng Omada†
- Tự động ngăn chặn vòng lặp, VLAN và IGMP snooping
- Thiết kế không quạt giúp vận hành êm ái
- Vỏ kim loại bền bỉ và thiết kế lắp đặt để bàn/treo tường
Omada Switch Gigabit
5 cổng Dễ quản lý
5 × cổng Gigabit RJ45
Thiết kế không quạt
vận hành êm ái
Vỏ kim loại nhỏ gọn
Quản lý tập trung†
Phân tách
lưu lượng
Ưu tiên
lưu lượng△
Tự động ngăn chặn vòng lặp
Kiểm tra cáp
Hoạt động với Omada Central Essentials
để Quản lý Cloud Miễn phí và Dễ dàng
Omada Central Essentials cung cấp khả năng quản lý và giám sát tập trung trên Cloud miễn phí và dễ sử dụng cho hệ thống mạng Omada, bao gồm các Access Points, Switch và Gateway, lý tưởng cho các mạng giám sát và doanh nghiệp nhỏ.
Giải pháp Tiết kiệm chi phí
Tìm kiếm giải pháp quản lý đám mây miễn phí?
Omada Central Essentials
Cloud miễn phí trọn đời không có phụ phí
Công việc tại chỗ làm tiêu tốn thời gian và nguồn lực?
Giảm chi phí bảo trì
Quản lý và bảo trì từ mọi nơi
Vỏ kim loại nhỏ gọn và bền bỉ,
thiết kế để bàn/gắn tường và không quạt


| TÍNH NĂNG PHẦN CỨNG | |
|---|---|
| Giao diện | • 5× 10/100/1000 Mbps RJ45 Ports• AUTO Negotiation/AUTO MDI/MDIX |
| Số lượng quạt | Fanless |
| Cài đặt | • Desktop• Wall Mount |
| Khóa bảo mật vật lý | √ |
| Bộ cấp nguồn | AC/DC Adapter (Input: 100-240V AC; Output: 5V DC/0.6A) |
| Kích thước ( R x D x C ) | 3.9 × 3.9 × 1.0 in (100 × 98 × 25 mm) |
| Surge Protection | ±6kV |
| HIỆU SUẤT | |
|---|---|
| Bộ nhớ đệm gói | 4 Mbits |
| Khung Jumbo | 15 KB |
| Switching Capacity | 10 Gbps |
| Tốc độ chuyển gói | 7.4 Mpps |
| Bảng địa chỉ MAC | 8 K |
| TÍNH NĂNG PHẦN MỀM | |
|---|---|
| Chất lượng dịch vụ | • Port-based/802.1p/DSCP QoS• 8 Priority Queues• Priority Schedule Mode- WRR (Weighted Round Robin)• Queue Weight Config• Bandwidth Control- Port-Based Rating Limit• Storm Control- Multiple Control Modes (kbps/pps)- Broadcast/Multicast/Unknown-Unicast Control△ |
| L2 Features | • Static Link Aggregation• Loop Prevention / Loopback Detection• Flow Control- 802.3x Flow Control• Mirroring- Port Mirroring- One-to-One- Many-to-One- Ingress/Egress/Both• Port Statistics- Port Mirror Status- Traffic Statistics• 802.1ab LLDP |
| L2 Multicast | • IGMP Snooping- IGMP v1/v2/v3 Snooping- Fast Leave |
| VLAN | • MTU VLAN• Port-Based VLAN• 802.1Q Tag VLAN- Max 32 VLAN Groups- 4K VID |
| Transmission Method | Store-And-Forward |
| QUẢN LÝ | |
|---|---|
| Omada App | Yes. Requires the use of Omada Hardware Controller, Omada Cloud-Based Controller, or Omada Software Controller. |
| Centralized Management | • Omada Cloud-Based Controller• Omada Hardware Controller• Omada Software Controller |
| Cloud Access | Yes. Requires the use of Omada Hardware Controller, Omada Cloud-Based Controller, or Omada Software Controller. |
| Zero-Touch Provisioning | Yes. Requires the use of Omada Cloud-Based Controller |
| Management Features | • Web-based GUI• DHCP Client• Cable Diagnostics• Automatic Device Discovery†• Batch Configuration†• Batch Firmware Upgrading†• Unified Configuration† |
| KHÁC | |
|---|---|
| Chứng chỉ | FCC, CE, RoHS |
| Sản phẩm bao gồm | • ES205G• Power Adapter• Installation Guide• Rubber Feet |
| Môi trường | • Operating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉)• Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)• Operating Humidity: 10%~90% non-condensing• Storage Humidity: 5%~90% non-condensing |
†Các chức năng này yêu cầu sử dụng Omada Controller. Cấp phép Zero-Touch yêu cầu sử dụng Omada Cloud-Based Controller (Omada Cloud Standard hoặc Omada Cloud Essentials). Truy cập danh sách sản phẩm Omada Cloud-Based Controller (Omada Cloud Standard) hoặc danh sách sản phẩm Omada Cloud Essentials để tìm tất cả các mẫu được hỗ trợ.
△QoS dựa trên cổng/802.1p/DSCP được hỗ trợ ở chế độ Standalone.

