Omada Switch Easy Managed 6 cổng Gigabit | 4-Port PoE+
- 6× cổng RJ45 10/100/1000Mbps (4× cổng PoE+ tương thích 802.3af/at)
- Tổng công suất cấp nguồn 65W, với tối đa 30W cho mỗi cổng PoE*
- Dễ sử dụng: Hỗ trợ cắm và chạy để kết nối tức thì và cấu hình đơn giản cho các tính năng bổ sung
- Quản lý đám mây tập trung qua web hoặc ứng dụng Omada†
- PoE lên đến 250m**, QoS△, tự động phục hồi PoE‡ và cách ly cổng cho mạng giám sát đáng tin cậy
- Tự động ngăn chặn vòng lặp, VLAN và IGMP snooping
- Thiết kế không quạt giúp vận hành êm ái
- Vỏ kim loại bền bỉ và thiết kế lắp đặt để bàn/treo tường
Omada Switch PoE+ Gigabit
6 cổng Dễ quản lý
6× cổng Gigabit RJ45 (4× PoE+)
Tổng công suất PoE 65W*
Thiết kế
không quạt
Quản lý
tập trung †
Truyền tải PoE lên đến 820 ft**
Khởi động lại camera từ xa
Phân tách
lưu lượng
Ưu tiên
lưu lượng
Cấp nguồn qua Ethernet, Triển khai mạng Linh hoạt
Truyền tải cả dữ liệu và nguồn điện qua một cáp duy nhất đến các thiết bị PoE 802.3af hoặc PoE+ 802.3at khác, không còn rắc rối và tốn kém chi phí lắp đặt cáp điện. Tự động phát hiện và cung cấp nguồn điện cần thiết cho các thiết bị hỗ trợ PoE.
Hoạt động với Omada Central Essentials để Quản lý Cloud Miễn phí và Dễ dàng
Omada Central Essentials cung cấp khả năng quản lý và giám sát tập trung trên đám mây miễn phí và dễ sử dụng cho hệ thống mạng Omada, bao gồm các Access Point, Switch và Gateway, lý tưởng cho các mạng giám sát và doanh nghiệp nhỏ.
Triển khai và Cài đặt
Mạng giám sát

Khắc phục sự cố từ xa
Giải Pháp Tối Ưu Chi Phí Và Hiệu Năng
Tìm kiếm giải pháp quản lý Cloud miễn phí, trọn đời an tâm?
Omada Central Essentials
Cloud Miễn Phí Trọn Đời Không Phát Sinh Phụ Phí
Công việc bảo trì tận nơi đang tiêu tốn thời gian và tài nguyên?
Giảm thiểu chi phí bảo trì
Quản Lý Và Bảo Trì Từ Bất Cứ Đâu
Hệ thống Giám sát
Hoạt động với Camera IP
Cuộc gọi Hội nghị
Hoạt động với Điện thoại IP
Phủ sóng Wi-Fi
Hoạt động với Access Point
Kết nối Có dây
Hoạt động với các thiết bị không hỗ trợ PoE như PC và Máy in
Vỏ kim loại nhỏ gọn và bền bỉ, thiết kế để bàn/gắn tường và không quạt


| TÍNH NĂNG PHẦN CỨNG | |
|---|---|
| Giao diện | • 6× 10/100/1000Mbps RJ45 ports (4× 802.3af/at-compliant PoE+)• Auto-Negotiation/Auto MDI/MDIX |
| Số lượng quạt | Fanless |
| Cài đặt | • Desktop• Wall Mount |
| Khóa bảo mật vật lý | √ |
| Bộ cấp nguồn | AC/DC Adapter (Input: 100-240V AC; Output: 53.5V DC/1.31A) |
| Cổng PoE (RJ45) | • Standard: 802.3af/at PoE+ compliant• PoE Ports: 4 ports• PoE Budget: 65W available for all PoE+ ports, 30W max per port• Fast PoE & Perpetual PoE• PoE Auto Recovery‡• Up to 250m PoE transmission distance** |
| Kích thước ( R x D x C ) | 6.2 × 4.0 × 1.0 in (158 × 101 × 25 mm) |
| Surge Protection | ±6kV |
| HIỆU SUẤT | |
|---|---|
| Bộ nhớ đệm gói | 4 Mbit |
| Khung Jumbo | 15 KB |
| Switching Capacity | 12 Gbps |
| Tốc độ chuyển gói | 8.93 Mpps |
| Bảng địa chỉ MAC | 8K |
| TÍNH NĂNG PHẦN MỀM | |
|---|---|
| Chất lượng dịch vụ | • Port-based/802.1p/DSCP QoS• 8 Priority Queues• Priority Schedule Mode- WRR (Weighted Round Robin)• Queue Weight Config• Bandwidth Control- Port-Based Rating Limit• Storm Control- Multiple Control Modes (kbps/pps)- Broadcast/Multicast/Unknown-Unicast Control△ |
| L2 Features | • Static Link Aggregation• Loop Prevention / Loopback Detection• Flow Control- 802.3x Flow Control• Mirroring- Port Mirroring- One-to-One- Many-to-One- Ingress/Egress/Both• Port Statistics- Port Mirror Status- Traffic Statistics• 802.1ab LLDP |
| L2 Multicast | • IGMP Snooping- IGMP v1/v2/v3 Snooping- Fast Leave |
| VLAN | • MTU VLAN• Port-Based VLAN• 802.1Q Tag VLAN- Max 32 VLAN Groups- 4K VID |
| Transmission Method | Store-And-Forward |
| QUẢN LÝ | |
|---|---|
| Omada App | Yes. Requires the use of Omada Hardware Controller, Omada Cloud-Based Controller, or Omada Software Controller. |
| Centralized Management | • Omada Cloud-Based Controller (Requires built-in version 5.15.22 or later)• Omada Hardware Controller (Requires built-in version 5.15.20 or later)• Omada Software Controller (Requires built-in version 5.15.20 or later) |
| Cloud Access | Yes. Requires the use of Omada Hardware Controller, Omada Cloud-Based Controller, or Omada Software Controller. |
| Zero-Touch Provisioning | Yes. Requires the use of Omada Cloud-Based Controller |
| Management Features | • Web-based GUI• DHCP Client• Cable Diagnostics• Automatic Device Discovery†• Batch Configuration†• Batch Firmware Upgrading†• Unified Configuration† |
| KHÁC | |
|---|---|
| Chứng chỉ | FCC, CE, RoHS |
| Sản phẩm bao gồm | • ES206GP• Power Adapter• Power Cord• Mounting Feet• Installation Guide |
| Môi trường | • Operating Temperature: -5℃~40℃ (23℉~104℉)• Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)• Operating Humidity: 10%~90% non-condensing• Storage Humidity: 5%~90% non-condensing |
†Các chức năng này yêu cầu sử dụng Omada Controller. Cấp phép Zero-Touch yêu cầu sử dụng Omada Cloud-Based Controller (Omada Cloud Standard hoặc Omada Cloud Essentials). Truy cập danh sách sản phẩm Omada Cloud-Based Controller (Omada Cloud Standard) hoặc danh sách sản phẩm Omada Cloud Essentials để tìm tất cả các mẫu được hỗ trợ.
‡Switch này hỗ trợ tự động phục hồi PoE ở chế độ Standalone (được quản lý riêng biệt không cần controller) và hỗ trợ phục hồi PoE thủ công ở chế độ Controller (được quản lý tập trung bằng controller).
△QoS dựa trên cổng/802.1p/DSCP được hỗ trợ ở chế độ Standalone.
*Các tính toán về tổng công suất cấp nguồn PoE được dựa trên thử nghiệm trong phòng thí nghiệm. Tổng công suất cấp nguồn PoE thực tế không được đảm bảo và sẽ thay đổi tùy thuộc vào giới hạn của máy khách và các yếu tố môi trường.
**Tốc độ của các cổng hỗ trợ truyền tải PoE 250m sẽ bị giảm xuống còn 10 Mbps. Khoảng cách truyền tải thực tế có thể thay đổi tùy thuộc vào chất lượng của cáp.