Switch Gigabit 10 cổng Omada Quản lý Thông minh với 8 cổng PoE+
- 9× Cổng RJ45 10/100/1000 Mbps (8× PoE+ tuân thủ chuẩn 802.3af/at)
- 1× Cổng Combo SFP/RJ45 Gigabit
- Tổng công suất nguồn 123 W, với tối đa 30 W cho mỗi cổng PoE*
- Dễ dàng sử dụng: Hỗ trợ cắm và chạy (plug-and-play) cho kết nối tức thì và cấu hình đơn giản cho các tính năng bổ sung
- Quản lý Đám mây Tập trung qua giao diện web hoặc ứng dụng Omada†
- Hỗ trợ PoE lên đến 250m**, QoS△, Tự động phục hồi PoE (PoE Auto Recovery)‡ và Cách ly cổng (Port Isolation) cho hệ thống mạng giám sát tin cậy
- Ngăn chặn vòng lặp tự động, VLAN và IGMP Snooping
- Thiết kế không quạt cho vận hành yên tĩnh
- Vỏ kim loại bền bỉ và thiết kế hỗ trợ để bàn/gắn tường
Switch Omada Easy Managed
10 Cổng Gigabit với 8 Cổng PoE+
10× Cổng Gigabit (8× PoE+, 1× RJ45, 1× RJ45/SFP Combo)
Tổng PoE Budget
123W*
Thiết Kế Không Quạt Hoạt Động Yên Tĩnh
Quản Lý Tập Trung Dễ Dàng†
Tự Động Chống Loop
Tự Động Khôi Phục PoE‡
Cách Ly Lưu Lượng
Ưu Tiên Lưu Lượng
Power over Ethernet, Triển Khai Mạng Linh Hoạt
Truyền cả dữ liệu và điện năng qua một cáp duy nhất cho các thiết bị hỗ trợ PoE 802.3af hoặc PoE+ 802.3at khác, loại bỏ sự rườm rà và chi phí đi dây nguồn. Tự động nhận diện và cấp nguồn phù hợp cho các thiết bị hỗ trợ PoE.
Hoạt Động Cùng Omada Central Essentials Cho Quản Lý Cloud Miễn Phí Và Dễ Dàng
Omada Central Essentials cung cấp tính năng quản lý và giám sát cloud tập trung miễn phí, dễ sử dụng cho hệ thống mạng Omada, bao gồm access point, switch và gateway, lý tưởng cho mạng giám sát và doanh nghiệp nhỏ.
Triển Khai và Cài Đặt
Hệ Thống Mạng Giám Sát
Khắc Phục Sự Cố Từ Xa
Giải Pháp Tối Ưu Chi Phí
Tìm kiếm giải pháp quản lý cloud miễn phí, thảnh thơi trọn đời?
Omada Central Essentials
Cloud Miễn Phí Trọn Đời Không Phát Sinh Phí
Công việc tại chỗ ngốn quá nhiều thời gian và nguồn lực?
Giảm Chi Phí Bảo Trì
Quản Lý Và Bảo Trì Từ Bất Cứ Đâu
Giám Sát
Kết nối hoàn hảo với Camera IP
Phủ Sóng Wi-Fi
Hoạt động cùng Access Point
Gọi Hội Nghị
Hoạt động cùng Điện Thoại IP
Kết Nối Có Dây
Dành cho các thiết bị Non-PoE như PC và Máy In
Vỏ Kim Loại Nhỏ Gọn và Bền Bỉ, Thiết Kế Không Quạt Cùng Tùy Chọn Lắp Đặt Để Bàn/Treo Tường


| TÍNH NĂNG PHẦN CỨNG | |
|---|---|
| Giao diện | • 8× 10/100/1000 Mbps PoE+ RJ45 Ports (support 802.3af PoE and 802.3at PoE+)• 1× 10/100/1000 Mbps RJ45 Port• 1× Gigabit SFP/RJ45 Combo Port• Auto-Negotiation/Auto MDI/MDIX |
| Số lượng quạt | Fanless |
| Cài đặt | • Desktop• Wall Mount |
| Khóa bảo mật vật lý | √ |
| Bộ cấp nguồn | AC/DC Adapter (Input: 100-240V AC; Output: 53.5V DC/2.43A) |
| Cổng PoE (RJ45) | • Standard: 802.3af PoE and 802.3at PoE+ compliant• PoE Ports: 8 ports• PoE Budget: 123W available for all PoE+ ports, 30W max per port• Fast PoE & Perpetual PoE• PoE Auto Recovery‡• Up to 250m PoE transmission distance** |
| Kích thước ( R x D x C ) | 8.2×4.9×1.0 in (209×126×26 mm) |
| Surge Protection | ±6kV |
| HIỆU SUẤT | |
|---|---|
| Bộ nhớ đệm gói | 4 Mbit |
| Khung Jumbo | 15 KB |
| Switching Capacity | 20 Gbps |
| Tốc độ chuyển gói | 14.88 Mpps |
| Bảng địa chỉ MAC | 8K |
| TÍNH NĂNG PHẦN MỀM | |
|---|---|
| Chất lượng dịch vụ | • Port-based/802.1p/DSCP QoS• 8 Priority Queues• Priority Schedule Mode - WRR (Weighted Round Robin)• Queue Weight Config• Bandwidth Control - Port-Based Rating Limit• Storm Control - Multiple Control Modes (kbps/pps) - Broadcast/Multicast/Unknown-Unicast Control△ |
| L2 Features | • Link Aggregation - Static Link Aggregation - Up to 4 aggregation groups and up to 6 ports per group • Loopback Detection• Flow Control - 802.3x Flow Control• Mirroring - Port Mirroring - One-to-One - Many-to-One - Ingress/Egress/Both• Port Statistics - Port Mirror Status - Traffic Statistics• 802.1ab LLDP |
| L2 Multicast | • IGMP Snooping - IGMP v1/v2/v3 Snooping - Fast Leave |
| VLAN | • MTU VLAN• Port-Based VLAN• 802.1Q Tag VLAN - Max 32 VLAN Groups - 4K VID |
| Transmission Method | Store-And-Forward |
| QUẢN LÝ | |
|---|---|
| Omada App | Yes. Requires the use of Omada Hardware Controller, Omada Cloud-Based Controller, or Omada Software Controller. |
| Centralized Management | • Omada Cloud-Based Controller (Requires built-in version 5.15.22 or later)• Omada Hardware Controller (Requires built-in version 5.15.20 or later)• Omada Software Controller (Requires built-in version 5.15.20 or later) |
| Cloud Access | Yes. Requires the use of Omada Hardware Controller, Omada Cloud-Based Controller, or Omada Software Controller. |
| Zero-Touch Provisioning | Yes. Requires the use of Omada Cloud-Based Controller |
| Management Features | • Web-based GUI• DHCP Client• Cable Diagnostics• Automatic Device Discovery†• Batch Configuration†• Batch Firmware Upgrading†• Unified Configuration† |
| KHÁC | |
|---|---|
| Chứng chỉ | FCC, CE, RoHS |
| Sản phẩm bao gồm | • ES210GMP• Power Adapter• Installation Guide• Rubber Feet |
| Môi trường | • Operating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉)• Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)• Operating Humidity: 10%~90% non-condensing• Storage Humidity: 5%~90% non-condensing |
†Các chức năng này yêu cầu sử dụng Omada SDN Controller. Zero-Touch Provisioning (ZTP) yêu cầu sử dụng Omada Cloud-Based Controller. Vui lòng truy cập Danh sách sản phẩm Omada Cloud-Based Controller để tìm tất cả các model được hỗ trợ bởi Omada Cloud-Based Controller.
‡Switch này hỗ trợ PoE Auto Recovery (Tự động phục hồi PoE) ở Chế độ Độc lập (Standalone Mode - quản lý riêng lẻ không cần controller) và hỗ trợ PoE Recovery thủ công ở Chế độ Controller (Controller Mode - quản lý tập trung với controller).
△QoS dựa trên cổng/802.1p/DSCP được hỗ trợ ở Chế độ Độc lập (Standalone Mode).
*Tính toán ngân sách PoE dựa trên thử nghiệm trong phòng thí nghiệm. Ngân sách công suất PoE thực tế không được đảm bảo và sẽ thay đổi do hạn chế của thiết bị khách và các yếu tố môi trường.
**Tốc độ của các cổng hỗ trợ truyền PoE 250m sẽ bị giảm xuống còn 10 Mbps. Khoảng cách truyền thực tế có thể thay đổi tùy thuộc vào chất lượng cáp.

